TUYÊN QUANG CITY
TUYÊN QUANG CITY
TUYÊN QUANG CITY
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI PRO.TUYÊN QUANG

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tình cuối...

Go down 
Tác giảThông điệp
gianggiangonline
MemBer
MemBer

Thank : 0

tình cuối... Empty
Bài gửiTiêu đề: tình cuối...   tình cuối... Icon_minitimeTue Dec 14, 2010 12:16 am

Gặp lại anh sau nhiều năm, cả hai vào quán cà phê Pháp sang trọng để ôn lại những kỷ niệm 40 năm về trước.

Gần chia tay, anh bỗng kể mẹ anh sau hơn 40 năm ở vậy chịu tang chồng, bỗng một ngày người phụ nữ hơn 70 tuổi bị người đàn ông, từng là bạn của chồng bà, làm chết mê chết mệt. Sống nước ngoài nhiều năm, lại giàu có, bề ngoài mẹ anh chỉ khoảng trên 50.

Dĩ nhiên anh cương quyết chống đối. Già còn ham vui!

Tôi cười, nhắc lại: “Hồi học đệ nhất, Nghĩa từng tức tối khi mẹ không cho bạn yêu Thanh... Giờ sao lại cản mẹ mình?”.

Bạn chống chế: “Nhưng mẹ mình già rồi”.

Tôi nói đùa: “Hiến pháp VN cũng như trong bản Tuyên ngôn quốc tế nhân quyền không có đoạn nào cấm người già yêu cả. Tình yêu của tuổi trẻ và tuổi già có lẽ đều nồng nàn, say đắm như nhau. Khác chăng giữa bồng bột và từng trải”.

- Nhưng bạn không biết ông ấy yếu chân phải ngồi xe lăn. Sống với ông ấy mẹ mình sẽ rất cực.

- Bên ngoài bạn thấy cực... nhưng làm sao bạn cảm nhận được hạnh phúc của mẹ? Ngày xưa bạn dang nắng, đội mưa đợi Thanh trước cổng trường, cọc cạch xe đạp chở Thanh đi học rồi về nhà. Mẹ bạn cũng la, cũng sợ bạn cực nhưng lòng bạn thật hạnh phúc. Đúng không?

Nhìn khuôn mặt “đực” ra của người bạn cũ, tôi cười lớn: “Bạn đuối lý chưa?”.

Trước khi chia tay tôi cố nói: “Khi còn trẻ, mình không hề muốn bố mẹ cấm mình yêu ai hay xen vào đời tư của mình. Thì nay bố mẹ già, cần sự quan tâm, chăm sóc, cần tình yêu cuối đời... mình cũng không nên... à... không được cản”.

Vài tháng sau tôi nhận được e-mail của bạn cùng bức ảnh mẹ bạn rạng rỡ hạnh phúc bên người bạn già ngồi trên xe lăn. Bạn đã tổ chức một bữa tiệc giới thiệu bà con trong gia tộc và để mẹ mình làm chủ cuộc đời bà...

babi |
thoi trang tre em |
quan ao tre em

tình cuối...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tinh tinh nghiện thuốc lá qua đời
» Cách Ép [Tinh Xảo] Vô Danh Giới Chỉ & [Tinh Xảo] Càn Khôn Giới Chỉ [New]